Beaver Builder Booster - en to vi translation catalogue (230 entries)

en: The Beaver Builder Booster plugin is not compatible with your host.
vi: Trình cắm của phần mềm hỗ trợ Beaver Builder không tương thích với máy chủ của bạn.

en: Use an easy drag-and-drop builder to edit content on this page.
vi: Sử dụng một trình dựng trang dễ kéo-thả để chỉnh sửa nội dung trên trang này.

en: Launch Page Builder
vi: Khởi chạy Trình dựng trang

en: Page Builder
vi: Trình dựng trang

[ctx: %s is the singular post type name (e.g. page)]
en: Click here to edit content on this %s using an easy drag-and-drop builder.
vi: Nhấp vào đây để chỉnh sửa nội dung trên %s này sử dụng một trình dựng trang dễ kéo-thả.

note: Plugin Name of the plugin/theme
en: Beaver Builder Booster
vi: Phần mềm hỗ trợ Beaver Builder

en: Button
vi: Nút

en: A simple call to action button.
vi: Một nút kêu gọi hành động đơn giản.

en: Basic Modules
vi: Môđun cơ bản

en: General
vi: Chung

en: Text
vi: Văn bản

en: Click Here
vi: Nhấp Vào Đây

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icon Position
vi: Vị trí Biểu tượng

en: Before Text
vi: Trước văn bản

en: After Text
vi: Sau văn bản

en: Icon Visibility
vi: Khả năng hiển thị của biểu tượng

en: Always Visible
vi: Luôn luôn hiển thị

en: Fade In On Hover
vi: Hiệu ứng nổi tăng dần

en: Link
vi: Liên kết

en: Link Target
vi: Đích liên kết

en: Same Window
vi: Cùng một cửa sổ

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: Style
vi: Kiểu

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Background Hover Color
vi: Màu nổi của nền

en: Text Color
vi: Màu chữ

en: Text Hover Color
vi: Màu nổi của văn bản

en: Flat
vi: Bằng phẳng

en: Gradient
vi: Độ dốc

en: Transparent
vi: Trong suốt

en: Border Size
vi: Kích cỡ của đường viền

en: Background Opacity
vi: Độ mờ đục của nền

en: Background Hover Opacity
vi: Độ mờ nổi của nền

en: Transition
vi: Chuyển tiếp

en: Disabled
vi: Vô hiệu hóa

en: Enabled
vi: Bật

en: Structure
vi: Cấu trúc

en: Width
vi: Rộng

[ctx: Width.]
en: Auto
vi: Tự động

en: Full Width
vi: Chiều rộng đầy đủ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Custom Width
vi: Chiều rộng tùy chỉnh

en: Alignment
vi: Canh lề

en: Center
vi: Ở giữa

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Font Size
vi: Kích cỡ Phông chữ

en: Padding
vi: Đệm

en: Round Corners
vi: Các góc tròn

en: Callout
vi: Chú thích

en: A heading and snippet of text with an optional link, icon and image.
vi: Một đầu trang và mã nguồn của văn bản với một liên kết, biểu tưởng và hình ảnh tùy chọn.

en: Advanced Modules
vi: Môđun nâng cao

en: Heading
vi: Đầu trang

en: Overall Alignment
vi: Canh lề chung

en: The alignment that will apply to all elements within the callout.
vi: Canh lề mà sẽ được áp dụng cho tất cả các thành phần trong phạm vi chú thích.

en: Heading Structure
vi: Cấu trúc của Đầu trang

en: Heading Tag
vi: Thẻ của Đầu trang

en: Heading Size
vi: Kích cỡ của Đầu trang

en: Default
vi: Mặc định

en: Heading Custom Size
vi: Kích cỡ tùy chỉnh của Đầu trang

en: Image
vi: Ảnh

en: Image Type
vi: Loại hình ảnh

[ctx: Image type.]
en: None
vi: Trống

en: Photo
vi: Ảnh

en: Crop
vi: Cắt

[ctx: Photo Crop.]
en: None
vi: Trống

en: Landscape
vi: Phong cành

en: Panorama
vi: Toàn cânh

en: Portrait
vi: Chân dung

en: Square
vi: Vuông góc

en: Circle
vi: Đường tròn

en: Position
vi: Vị trí

en: Above Heading
vi: Đầu trang ở trên

en: Below Heading
vi: Đầu trang ở dưới

en: Left of Text and Heading
vi: Bên trái của văn bản và đầu trang

en: Right of Text and Heading
vi: Bên phải của văn bản và đầu trang

en: Left of Heading
vi: Bên trái của đầu trang

en: Right of Heading
vi: Bên phải của đầu trang

en: Icon Colors
vi: Màu của biểu tượng

en: Color
vi: Màu sắc

en: Hover Color
vi: Màu nổi

en: No
vi: Không

en: Yes
vi: Có

en: Icon Structure
vi: Cấu trúc của biểu tượng

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Call To Action
vi: Kêu gọi hành động

en: The link applies to the entire module. If choosing a call to action type below, this link will also be used for the text or button.
vi: Liên kết áp dụng cho toàn bộ Mô-đun Nếu chọn một loại cuộc gọi hành động bên dưới, liên kết này cũng sẽ được dùng cho văn bản hay nút.

en: Call to Action
vi: Kêu gọi hành động

en: Type
vi: Loại

[ctx: Call to action.]
en: None
vi: Trống

en: Read More
vi: Xem tiếp

en: Button Icon
vi: Biểu tượng nút

en: Button Icon Position
vi: Vị trí của Biểu tượng Nút

en: Button Colors
vi: Màu của nút

en: Button Style
vi: Kiểu nút

en: Button Structure
vi: Cấu trúc của nút

en: Button Width
vi: Chiều rộng của nút

en: Contact Form
vi: Mẫu liên hệ

en: A very simple contact form.
vi: Một mẫu liên hệ rất đơn giản.

en: Contact Form Submission
vi: Gửi Mẫu liên hệ

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Send To Email
vi: Gửi đến Email

en: The contact form will send to this e-mail. Defaults to the admin email.
vi: Mẫu liên hệ sẽ gửi đến email này. Các mặc định đối với email quản trị

en: Name Field
vi: Trường tên

en: Show
vi: Hiển thị

en: Hide
vi: Ẩn

en: Subject Field
vi: Trường chủ đề

en: Email Field
vi: Trường email

en: Phone Field
vi: Trường điện thoại

en: Success
vi: Thành công

en: Success Action
vi: Thao tác thành công

en: None
vi: Trống

en: Show Message
vi: Hiển thị thư

en: Redirect
vi: Chuyển hướng

en: Thanks for your message! We’ll be in touch soon.
vi: Cảm ơn đã gửi thư cho chúng tôi! Chúng tôi sẽ sớm phản hồi bạn.

en: Success URL
vi: URL thành công

en: Button Text
vi: Chữ trên nút

en: Send
vi: Gửi

[ctx: Contact form field label.]
en: Name
vi: Tên

en: Please enter your name.
vi: Vui lòng nhập tên của bạn.

en: Your name
vi: Tên của bạn

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Please enter a subject.
vi: Vui lòng nhập một chủ đề.

en: Please enter a valid email.
vi: Vui lòng nhập một email hợp lệ.

en: Your email
vi: Email của bạn

en: Phone
vi: Số điện thoại

en: Please enter a valid phone number.
vi: Vui lòng nhập một số điện thoại hợp lệ.

en: Your phone
vi: Điện thoại của bạn

en: Your Message
vi: Tin nhắn của bạn

en: Please enter a message.
vi: Vui lòng nhập một tin nhắn.

en: Your message
vi: Tin nhắn của bạn

en: Message Sent!
vi: Tin nhắn đã gửi!

en: Message failed. Please try again.
vi: Tin nhắn không gửi được. Vui lòng thử lại lần nữa.

en: Content Slider
vi: Thanh trượt nội dung

en: Displays multiple slides with an optional heading and call to action.
vi: Hiển thị nhiều trượt với một đầu trang tùy chọn và kêu gọi hành động.

en: Height
vi: Cao

en: This setting is the minimum height of the content slider. Content will expand the height automatically.
vi: Cài đặt này là chiều cao tối thiểu của thanh trượt nội dung. Nội dung sẽ tự động mở rộng chiều cao.

en: Auto Play
vi: Tự động phát

en: Delay
vi: Độ trễ

[ctx: Value unit for form field of time in seconds. Such as: "5 seconds"]
en: seconds
vi: giây

en: Loop
vi: Lặp

[ctx: Transition type.]
en: Slide
vi: Trượt

en: Fade
vi: Mờ dần

en: Transition Speed
vi: Tốc độ Chuyển tiếp

en: Show Play/Pause
vi: Hiển thị Phát/Dừng

en: Show Arrows
vi: Hiển thị mũi tên

en: Show Dots
vi: Hiển thị dấu chấm

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Max Content Width
vi: Chiều rộng tối đa của nội dung

en: The max width that the content area will be within your slides.
vi: Chiều rộng tối đa của khu vực nội dung sẽ nằm trong phạm vi trượt.

en: Slides
vi: Trượt

en: Slide
vi: Trượt

en: Slide Settings
vi: Các cài đặt trượt

en: Slide Label
vi: Nhãn trượt

en: A label to identify this slide on the Slides tab of the Content Slider settings.
vi: Một nhãn để xác định trượt này trên thẻ Trượt của các cài đặt Thanh trượt nội dung.

en: Background Layout
vi: Bố cục Nền

en: This setting is for the entire background of your slide.
vi: Cài đặt này dành cho toàn bộ nền của trượt.

[ctx: Background type.]
en: None
vi: Trống

en: Background Photo
vi: Ảnh nền

en: Background Video Code
vi: Mã video nền

en: Content Layout
vi: Bố cục nội dung

en: This allows you to add content over or in addition to the background selection above. The location of the content layout can be selected in the style tab.
vi: Điều này cho phép bạn thêm nội dung bên trên hay ngoài phần chọn nền ở trên. Vị trí của bố cục nội dung có thể được chọn trong thẻ kiểu.

en: Text &amp; Photo
vi: Văn bản &amp; Hình ảnh

en: Text &amp; Video
vi: Văn bản &amp; Video

[ctx: Content type.]
en: None
vi: Trống

en: Video Embed Code
vi: Mã nhúng video

en: Text Position
vi: Vị trí văn bản

en: The position will move the content layout selections left, right or center over the background of the slide.
vi: Vị trí sẽ di chuyển các phần chọn bố cục nội dung sang trái, phải hoặc chính giữa trên nền của trượt.

en: Top Margin
vi: Lề đầu trang

en: Bottom Margin
vi: Lề cuối trang

en: Left Margin
vi: Lề bên trái

en: Right Margin
vi: Lề bên phải

en: Text Colors
vi: Màu văn bản

en: Text Shadow
vi: Bóng văn bản

en: Text Background Color
vi: Màu nền của văn bản

en: The color applies to the overlay behind text over the background selections.
vi: Màu áp dụng cho văn bản đằng sau lớp phủ phía trên các phần chọn nền.

en: Text Background Opacity
vi: Độ mờ của nền văn bản

en: Text Background Height
vi: Chiều cao của nền văn bản

en: Auto will allow the overlay to fit however long the text content is. 100% will fit the overlay to the top and bottom of the slide.
vi: Chức năng Tự động sẽ cho phép lớp phủ vừa vặn dù cho nội dung văn bản dài đến thế nào. 100% sẽ làm cho lớp phủ vừa với phần đầu và cuối của trượt.

[ctx: Background height.]
en: Auto
vi: Tự động

en: The link applies to the entire slide. If choosing a call to action type below, this link will also be used for the text or button.
vi: Liên kết áp dụng cho toàn bộ trượt. Nếu chọn một loại cuộc gọi hành động bên dưới, liên kết này cũng sẽ được dùng cho văn bản hay nút.

en: Border Radius
vi: Bán kính của đường viền

[ctx: Module settings form tab. Display on mobile devices.]
en: Mobile
vi: Di động

en: Mobile Photo
vi: Hình ảnh đối với thiết bị di động

en: You can choose a different photo that the slide will change to on mobile devices or no photo if desired.
vi: Bạn có thể chọn một hình khác mà trượt sẽ thay đổi theo trên các thiết bị di động hoặc không chọn hình ảnh nào nếu muốn.

en: Use Main Photo
vi: Sử dụng hình chính

en: Choose Another Photo
vi: Vui lòng chọn hình khác

en: No Photo
vi: Không hình ảnh

en: Mobile Text Colors
vi: Màu văn bản đối với thiết bị di động

en: Display a heading, subheading and a button.
vi: Hiển thị một đầu trang, đề phụ và một nút.

en: Ready to find out more?
vi: Bạn đã sẵn sàng tìm hiểu thêm?

en: Drop us a line today for a free quote!
vi: Nhắn cho chúng tôi một dòng để được báo giá miễn phí!

en: Layout
vi: Bố cục

en: Inline
vi: Nội tuyến

en: Stacked
vi: Xếp chồng

en: Spacing
vi: Giãn cách

en: Button Link
vi: Nút Liên kết

en: Gallery
vi: Thư viện

en: Display multiple photos in a gallery view.
vi: Hiển thị nhiều hình ảnh theo kiểu thư viện ảnh

en: Collage
vi: Hình xếp nghệ thuật

[ctx: Gallery layout: thumbnails.]
en: Thumbs
vi: Hình nhỏ

en: Source
vi: Nguồn

en: Media Library
vi: Thư viện truyền thông

en: Pull images from the WordPress media library or a gallery on your SmugMug site by inserting the RSS feed URL from SmugMug. The RSS feed URL can be accessed by using the get a link function in your SmugMug gallery.
vi: Kéo hình ảnh từ thư viện truyền thông của WordPress hoặc một thư viện ảnh trên trang SmugMug của bạn bằng cách chèn URL nguồn cấp RSS từ SmugMug. Có thể truy cập URL nguồn cấp RSS bằng cách sử dụng chức năng nhận một liên kết trong thư viện SmugMug của bạn.

en: Photos
vi: Ảnh

en: Feed URL
vi: URL nguồn cấp

en: Photo Size
vi: Kích cỡ hình

[ctx: Photo size.]
en: Small
vi: Nhỏ

[ctx: Photo size.]
en: Medium
vi: Phương tiện

[ctx: Photo size.]
en: Large
vi: Lớn

en: Photo Spacing
vi: Giãn cách hình

en: Show Captions
vi: Hiển thị chú thích

en: Never
vi: Chưa bao giờ

en: On Hover
vi: Hiệu ứng nổi

en: Below Photo
vi: Phía dưới ảnh

en: The caption pulls from whatever text you put in the caption area in the media manager for each image. The caption is also pulled directly from SmugMug if you have captions set in your gallery.
vi: Chú thích sẽ kéo bất kỳ văn bản nào bạn đặt trong vùng chú thích trong trình quản lý truyền thông cho mỗi hình ảnh. Chú thích cũng sẽ kéo trực tiếp từ SmugMug nếu bạn cài đặt chú thích trong thư viện ảnh của mình.

en: Click Action
vi: Nhấp vào Hành động

[ctx: Click action.]
en: None
vi: Trống

en: Lightbox
vi: Hộp đèn

en: Photo Link
vi: Liên kết hình ảnh

en: Display an icon and optional title.
vi: Hiển thị một biểu tượng và tiêu đề tùy chọn.

en: Mobile Structure
vi: Cấu trúc đối với thiết bị di động

en: Custom Alignment
vi: Canh lề tùy chỉnh

en: Map
vi: Bản đồ

en: Display a Google map.
vi: Hiển thị một bản đồ Google.

en: Address
vi: Địa chỉ

note: Description of the plugin/theme
en: Additional functionality for Beaver Builder lite.
vi: Chức năng bổ sung đối với Beaver Builder lite.

note: Author of the plugin/theme
en: The Beaver Builder Team
vi: Nhóm Beaver Builder
