Beaver Builder Booster - en to th translation catalogue (231 entries)

en: The Beaver Builder Booster plugin is not compatible with your host.
th: ปลั๊กอิน Beaver Builder Booster ไม่สามารถใช้ร่วมกับโฮสต์ของคุณได้

en: Use an easy drag-and-drop builder to edit content on this page.
th: ใช้โปรแกรมสร้างแบบลากแล้ววางที่ใช้งานได้ง่ายเพื่อแก้ไขเนื้อหาบนหน้าเพจนี้

en: Launch Page Builder
th: เรียกใช้โปรแกรมสร้างหน้าเพจ

en: Page Builder
th: โปรแกรมสร้างหน้าเพจ

[ctx: %s is the singular post type name (e.g. page)]
en: Click here to edit content on this %s using an easy drag-and-drop builder.
th: คลิกที่นี่เพื่อแก้ไขเนื้อหาบน %s นี้โดยใช้โปรแกรมสร้างแบบลากแล้ววางที่ใช้งานได้ง่าย

en: Button
th: ปุ่ม

en: A simple call to action button.
th: ปุ่มกระตุ้นให้ลูกค้าดำเนินการแบบง่าย

en: Basic Modules
th: โมดูลพื้นฐาน

en: General
th: ทั่วไป

en: Text
th: ข้อความ

en: Click Here
th: คลิกที่นี่

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon Position
th: ตำแหน่งไอคอน

en: Before Text
th: ก่อนข้อความ

en: After Text
th: หลังข้อความ

en: Icon Visibility
th: การมองเห็นไอคอน

en: Always Visible
th: เห็นเสมอ

en: Fade In On Hover
th: ค่อยๆ ชัดขึ้นเมื่อวางเมาส์อยู่ข้างบน

en: Link
th: ลิงก์

en: Link Target
th: ลิงก์เพื่อเปิดหน้าเพจใหม่

en: Same Window
th: หน้าต่างเดียวกัน

en: New Window
th: หน้าต่างใหม่

en: Style
th: สไตล์

en: Colors
th: สี

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Hover Color
th: สีพื้นหลังเมื่อวางเมาส์อยู่ข้างบน

en: Text Color
th: สีข้อความ

en: Text Hover Color
th: สีข้อความเมื่อวางเมาส์อยู่ข้างบน

en: Flat
th: แบน

en: Gradient
th: ไล่ระดับสี

en: Transparent
th: โปร่งใส

en: Border Size
th: ขนาดเส้นขอบ

en: Background Opacity
th: ความทึบแสงของพื้นหลัง

en: Background Hover Opacity
th: ควาททึบแสงพื้นหลังเมื่อวางเมาส์อยู่ข้างบน

en: Transition
th: การเปลี่ยนผ่าน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Structure
th: โครงสร้าง

en: Width
th: กว้าง

[ctx: Width.]
en: Auto
th: รถยนต์

en: Full Width
th: ความกว้างเต็มที่

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom Width
th: ความกว้างแบบกำหนดเอง

en: Alignment
th: การจัดแนว

en: Center
th: กึ่งกลาง

en: Left
th: ซ้าย

en: Right
th: ขวา

en: Font Size
th: ขนาดแบบอักษร

en: Padding
th: ระยะห่างระหว่างขอบ

en: Round Corners
th: มุมแบบมน

en: Callout
th: คำอธิบายในกรอบ

en: A heading and snippet of text with an optional link, icon and image.
th: ส่วนหัวและข้อความขนาดย่อพร้อมลิงค์ ไอคอน และภาพที่เป็นตัวเลือก

en: Advanced Modules
th: โมดูลขั้นสูง

en: Heading
th: หัวเรื่อง

en: Overall Alignment
th: การจัดแนวโดยรวม

en: The alignment that will apply to all elements within the callout.
th: การจัดแนวที่จะใช้กับองค์ประกอบทั้งหมดภายในคำอธิบายในกรอบ

en: Heading Structure
th: โครงสร้างส่วนหัว

en: Heading Tag
th: แท็กส่วนหัว

en: Heading Size
th: ขนาดส่วนหัว

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Heading Custom Size
th: ขนาดส่วนหัวแบบกำหนดเอง

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image Type
th: ประเภทรูปภาพ

[ctx: Image type.]
en: None
th: ไม่มี

en: Photo
th: รูปภาพ

en: Crop
th: ครอบตัด

[ctx: Photo Crop.]
en: None
th: ไม่มี

en: Landscape
th: ทัศนียภาพ

en: Panorama
th: พาโนรามา

en: Portrait
th: ภาพบุคคล

en: Square
th: สี่เหลี่ยม

en: Circle
th: วงกลม

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Above Heading
th: เหนือส่วนหัว

en: Below Heading
th: ใต้ส่วนหัว

en: Left of Text and Heading
th: ด้านซ้ายของข้อความและส่วนหัว

en: Right of Text and Heading
th: ด้านขวาของข้อความและส่วนหัว

en: Left of Heading
th: ด้านซ้ายของส่วนหัว

en: Right of Heading
th: ด้านขวาของส่วนหัว

en: Icon Colors
th: สีไอคอน

en: Color
th: สี

en: Hover Color
th: สีไอคอนเมื่อวางเมาส์อยู่ข้างบน

en: No
th: ไม่ใช่

en: Yes
th: ใช่

en: Icon Structure
th: โครงสร้างไอคอน

en: Size
th: ขนาด

en: Call To Action
th: กระตุ้นให้ลูกค้าดำเนินการ

en: The link applies to the entire module. If choosing a call to action type below, this link will also be used for the text or button.
th: ลิงค์ที่ใช้กับทั้งโมดูล หากเลือกประเภทการกระตุ้นให้ลูกค้าดำเนินการด้านล่าง ลิงค์นี้จะถูกนำไปใช้กับข้อความหรือปุ่มด้วยเช่นกัน

en: Call to Action
th: กระตุ้นให้ลูกค้าดำเนินการ

en: Type
th: ชนิด

[ctx: Call to action.]
en: None
th: ไม่มี

en: Read More
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Button Icon
th: ไอคอนปุ่ม

en: Button Icon Position
th: ตำแหน่งไอคอนปุ่ม

en: Button Colors
th: สีปุ่ม

en: Button Style
th: สไตล์ปุ่ม

en: Button Structure
th: โครงสร้างปุ่ม

en: Button Width
th: ความกว้างของปุ่ม

en: Contact Form
th: แบบฟอร์มติดต่อ

en: A very simple contact form.
th: แบบฟอร์มติดต่อแบบง่าย

en: Contact Form Submission
th: การส่งแบบฟอร์มติดต่อ

en: Message
th: ข้อความ

en: Send To Email
th: ส่งไปยังอีเมล

en: The contact form will send to this e-mail. Defaults to the admin email.
th: แบบฟอร์มติดต่อจะส่งไปยังอีเมลนี้ จะส่งไปยังอีเมลผู้ดูแลระบบโดยปริยาย

en: Name Field
th: ฟิลด์ชื่อ

en: Show
th: แสดง

en: Hide
th: ซ่อน

en: Subject Field
th: ฟิลด์หัวเรื่อง

en: Email Field
th: ฟิลด์อีเมล

en: Phone Field
th: ฟิลด์โทรศัพท์

en: Success
th: สำเร็จ

en: Success Action
th: การกระทำที่สำเร็จ

en: None
th: ไม่มี

en: Show Message
th: แสดงข้อความ

en: Redirect
th: เปลี่ยนเส้นทาง

en: Thanks for your message! We’ll be in touch soon.
th: ขอขอบคุณที่ส่งข้อความ! เราจะติดต่อกลับไปเร็วๆ นี้

en: Success URL
th: URL สำเร็จ

en: Button Text
th: ข้อความบนปุ่ม

en: Send
th: ส่ง

[ctx: Contact form field label.]
en: Name
th: ชื่อ

en: Please enter your name.
th: โปรดใส่ชื่อของคุณ

en: Your name
th: ชื่อของคุณ

en: Subject
th: หัวข้อเรื่อง

en: Please enter a subject.
th: โปรดใส่หัวเรื่อง

en: Email
th: อีเมล

en: Please enter a valid email.
th: กรุณาใส่อีเมลที่ถูกต้อง

en: Your email
th: อีเมลของคุณ

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Please enter a valid phone number.
th: โปรดป้อนหมายเลขโทรศัพท์ที่ถูกต้อง

en: Your phone
th: โทรศัพท์ของคุณ

en: Your Message
th: ข้อความของคุณ

en: Please enter a message.
th: โปรดใส่ข้อความของคุณ

en: Your message
th: ข้อความของคุณ

en: Message Sent!
th: ส่งข้อความแล้ว!

en: Message failed. Please try again.
th: ส่งข้อความไม่สำเร็จ โปรดลองอีกครั้ง

en: Content Slider
th: ตัวเลื่อนเนื้อหา

en: Displays multiple slides with an optional heading and call to action.
th: จะแสดงภาพนิ่งหลายภาพพร้อมด้วยส่วนหัวและการกระตุ้นให้ลูกค้าดำเนินการที่เป็นตัวเลือก

en: Height
th: สูง

en: This setting is the minimum height of the content slider. Content will expand the height automatically.
th: การตั้งค่านี้เป็นความสูงสูงสุดของตัวเลื่อนเนื้อหา เนื้อหาจะขยายความสูงโดยอัตโนมัติ

en: Auto Play
th: เล่นอัตโนมัติ

en: Delay
th: หน่วงเวลา

[ctx: Value unit for form field of time in seconds. Such as: "5 seconds"]
en: seconds
th: วินาที

en: Loop
th: วน

[ctx: Transition type.]
en: Slide
th: เลื่อน

en: Fade
th: เลือน

en: Transition Speed
th: ความเร็วการเปลี่ยนผ่าน

en: Show Play/Pause
th: แสดงเล่น/หยุดชั่วคราว

en: Show Arrows
th: แสดงลูกศร

en: Show Dots
th: แสดงจุด

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Max Content Width
th: ความกว้างสูงสุดของเนื้อหา

en: The max width that the content area will be within your slides.
th: ความกว้างสุงสุดที่พื้นที่เนื้อหาจะอยู่ภายในภาพนิ่งของคุณ

en: Slides
th: ภาพนิ่ง

en: Slide
th: เลื่อน

en: Slide Settings
th: การตั้งค่าภาพนิ่ง

en: Slide Label
th: ฉลากภาพนิ่ง

en: A label to identify this slide on the Slides tab of the Content Slider settings.
th: ฉลากที่ระบุภาพนิ่งนี้บนแถบภาพนิ่งของการตั้งค่าตัวเลื่อนเนื้อหา

en: Background Layout
th: แบบพื้นหลัง

en: This setting is for the entire background of your slide.
th: การตั้งค่านี้ใช้สำหรับทั้งพื้นหลังของภาพนิ่งของคุณ

en: Video
th: วิดีโอ

[ctx: Background type.]
en: None
th: ไม่มี

en: Background Photo
th: รูปภาพพื้นหลัง

en: Background Video Code
th: รหัสวิดิโอพื้นหลัง

en: Content Layout
th: แบบเนื้อหา

en: This allows you to add content over or in addition to the background selection above. The location of the content layout can be selected in the style tab.
th: ตัวเลือกนี้จะทำให้คุณสามารถเพิ่มเนื้อหาเหนือหรือเพิ่มไปยังส่วนพื้นหลังด้านบน สามารถเลือกตำแหน่งของแบบเนื้อหาได้ในแถบสไตล์

en: Text &amp; Photo
th: ข้อความ &amp; รูปภาพ

en: Text &amp; Video
th: ข้อความ &amp; วิดีโอ

[ctx: Content type.]
en: None
th: ไม่มี

en: Video Embed Code
th: รหัสฝังวิดีโอ

en: Text Position
th: ตำแหน่งข้อความ

en: The position will move the content layout selections left, right or center over the background of the slide.
th: ตำแหน่งจะเลื่อนการเลือกแบบเนื้อหาไปทางซ้าย ขวา หรือตรงกลางเหนือพื้นหลังของภาพนิ่ง

en: Top Margin
th: ขอบด้านบน

en: Bottom Margin
th: ขอบด้านล่าง

en: Left Margin
th: ขอบด้านซ้าย

en: Right Margin
th: ขอบด้านขวา

en: Text Colors
th: สีข้อความ

en: Text Shadow
th: เงาข้อความ

en: Text Background Color
th: สีพื้นหลังข้อความ

en: The color applies to the overlay behind text over the background selections.
th: สีจะใช้กับชั้นวางซ้อนหลังข้อความเหนือการเลือกพิ้นหลัง

en: Text Background Opacity
th: ความทึบแสงของพื้นหลังข้อความ

en: Text Background Height
th: ความสุงพื้นหลังข้อความ

en: Auto will allow the overlay to fit however long the text content is. 100% will fit the overlay to the top and bottom of the slide.
th: อัตโนมัติ จะทำให้ชั้นวางซ้อนมีขนาดพอดีกับความยาวของเนื้อหาข้อความ 100% จะมีทำให้ชั้นวางซ้อนพอดีกับด้านบนและด้านล่างของภาพนิ่ง

[ctx: Background height.]
en: Auto
th: รถยนต์

en: The link applies to the entire slide. If choosing a call to action type below, this link will also be used for the text or button.
th: ลิงคจะใช้กับทั้งโมดูล หากเลือกประเภทการกระตุ้นให้ลูกค้าดำเนินการด้านล่าง ลิงค์นี้จะถูกนำไปใช้กับข้อความหรือปุ่มด้วยเช่นกัน

en: Border Radius
th: รัศมีเส้นขอบ

[ctx: Module settings form tab. Display on mobile devices.]
en: Mobile
th: อุปกรณ์พกพา

en: Mobile Photo
th: รูปภาพสำหรับโทรศัพท์มือถือ

en: You can choose a different photo that the slide will change to on mobile devices or no photo if desired.
th: คุณสามารถเลือกรูปภาพที่แตกต่างที่ภาพนิ่งจะเปลี่ยนบนอุปกรณ์เคลื่อนที่หรือไม่มีรูปภาพเลยหากต้องการ

en: Use Main Photo
th: ใช้รูปภาพหลัก

en: Choose Another Photo
th: เลือกรูปภาพอื่น

en: No Photo
th: ไม่มีรูปภาพ

en: Mobile Text Colors
th: สีข้อความสำหรับอุปกรณ์เคลื่อนที่

en: Display a heading, subheading and a button.
th: แสดงส่วนหัว ส่วนหัวย่อย และปุ่ม

en: Ready to find out more?
th: พร้อมเรียนรู้เพิ่มเติมรึยัง

en: Drop us a line today for a free quote!
th: ติดต่อเราวันนี้เพื่อดูการเสนอราคาฟรี!

en: Layout
th: เค้าโครง

en: Inline
th: เรียง

en: Stacked
th: ซ้อนกัน

en: Spacing
th: ระยะห่าง

en: Button Link
th: ลิงค์ปุ่ม

en: Gallery
th: ห้องแสดงภาพ

en: Display multiple photos in a gallery view.
th: แสดงหลายรูปภาพในมุมมองแกลเลอรี

en: Collage
th: ภาพปะติดปะต่อ

[ctx: Gallery layout: thumbnails.]
en: Thumbs
th: รูปตัวอย่าง

en: Source
th: แหล่งที่มา

en: Media Library
th: ไลบรารีสื่อ

en: Pull images from the WordPress media library or a gallery on your SmugMug site by inserting the RSS feed URL from SmugMug. The RSS feed URL can be accessed by using the get a link function in your SmugMug gallery.
th: จะดึงรูปจากไลบรารีสื่อของ WordPress หรือแกลเลอรีบนเว็บไซต์ SmugMug ของคุณด้วยการแทรก URL ฟีด RSS จาก SmugMug สามารถเข้าถึง URL ฟีด RSS feed ได้ด้วยการใช้ฟังก์ชันขอรับลิงก์ (get a link) ในแกลเลอรี SmugMug ของคุณ

en: Photos
th: ภาพถ่าย

en: Feed URL
th: URL ฟีด

en: Photo Size
th: ขนาดรูปภาพ

[ctx: Photo size.]
en: Small
th: เล็ก

[ctx: Photo size.]
en: Medium
th: กลาง

[ctx: Photo size.]
en: Large
th: ใหญ่

en: Photo Spacing
th: ระยะห่างรูปภาพ

en: Show Captions
th: แสดงคำอธิบายภาพ

en: Never
th: ไม่มีวันหมดอายุ

en: On Hover
th: เมื่ออยู่เหนือรูป

en: Below Photo
th: ใต้รูปภาพ

en: The caption pulls from whatever text you put in the caption area in the media manager for each image. The caption is also pulled directly from SmugMug if you have captions set in your gallery.
th: คำบรรยายจะดึงข้อความใดๆ ที่คุณใส่ไว้ในส่วนคำบรรยายในโปรแรกมบริหารสื่อสำหรับแต่ละรูป คำบรรยายยังจะถูกดึงมาจาก SmugMug โดยตรงหากคุณมีคำบรรยายตั้งไว้ในแกลเลอรี

en: Click Action
th: การกระทำการคลิก

[ctx: Click action.]
en: None
th: ไม่มี

en: Lightbox
th: ไลท์บ็อกซ์

en: Photo Link
th: ลิงค์รูปภาพ

en: Display an icon and optional title.
th: แสดงไอคอนและชื่อที่เป็นตัวเลือก

en: Mobile Structure
th: โครงสร้างอุปกรณ์เคลื่อนที่

en: Custom Alignment
th: การจัดแนวแบบกำหนดเอง

en: Map
th: แผนที่

en: Display a Google map.
th: แสดงแผนที่จาก Google

en: Address
th: ที่อยู่

note: Description of the plugin/theme
en: Additional functionality for Beaver Builder lite.
th: การทำงานเพิ่มเติมสำหรับ Beaver Builder lite

note: Author of the plugin/theme
en: The Beaver Builder Team
th: ทีมงาน Beaver Builder
